Season 13: Chaos (Friday the 13th, January 2017)

Join other median communities around the world!
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
Has a thread with over 10.000 views
dtd wrote:Wyrd là cái kill tại ra con ma trắng rồi nổ nổ ra vòng tròn dmg cold phải ko ạ? Em có 1 cái +1 thì phải :v

Post hình lên xem thử , nếu ngon tui mua trả bằng TG .
goldensun
Imp
5 | 0
Tình hình là mình mới từ Path of diablo chuyển sang đây, còn rất lạ lẫm. Nay mình muốn hỏi anh em về các build cho newbie. Mình có tìm hiểu thì thấy bản này là m2017, mà guide mình kiếm thì toàn thởi XVI nên không biết có xài được hay không. Anh em có cao kiến gì về build cho newbie không thì cho mình xin với nhé.

Thêm 1 cái là pounce zon bản này còn xài được không vậy anh em?

Mình cảm ơn
kaupezanaj
Rust Claw
83 | 4
goldensun wrote:Tình hình là mình mới từ Path of diablo chuyển sang đây, còn rất lạ lẫm. Nay mình muốn hỏi anh em về các build cho newbie. Mình có tìm hiểu thì thấy bản này là m2017, mà guide mình kiếm thì toàn thởi XVI nên không biết có xài được hay không. Anh em có cao kiến gì về build cho newbie không thì cho mình xin với nhé.

Thêm 1 cái là pounce zon bản này còn xài được không vậy anh em?

Mình cảm ơn

Welcome to mxl!!!
Mxl thay đổi khá nhiều, tất nhiên sẽ có char lợi hơn char khác nhưng đó là meta, thực sự newbie thì ko nên quan tâm tới meta làm gì cho mệt. Thích char nào thì xúc char nấy thôi. Thích vếu bò vếu sữa thì cứ ama với asa mà dã, cao to đen hôi thì bar với druid ;)
Khác với d2, 1 char trong mxl khá toàn diện, có rất nhiều cách build mà trong d2 là ko tưởng. Melee soc cầm kiếm, bow nec hay caster zon. Trừ những kiểu build đặc thù như caster bar , tantrum hay lazy mạnh yếu ko rõ ra sao nên ko khuyến khích còn lại những kiểu build truyền thống thì ok hết. Muốn làm hết quest thì bạn phải reset nhân vật thường xuyên, ko thể cứ bám rễ mãi 1 kiểu build dc!
Pounce zon thì vẫn farm tốt như ngày nào!
goldensun
Imp
5 | 0
Thanks thím nhiều lắm
dtd
Monkey King
287 | 1
sacks wrote:
dtd wrote:Wyrd là cái kill tại ra con ma trắng rồi nổ nổ ra vòng tròn dmg cold phải ko ạ? Em có 1 cái +1 thì phải :v

Post hình lên xem thử , nếu ngon tui mua trả bằng TG .

xin lỗi anh, em phi shop nó cmnr
huyaly
Destroyer
7 | 0
huyaly wrote:Sao chết mất đồ vậy :(
Kiếm mãi mới đc viên rune Mal để ep cái khiên mà chết xong mất luôn rồi.
Mình quit ra để nhặt lại xác thì ko thấy khiên đâu

Ai biết sao koo
diemhong
Prowler
19 | 0
Mấy bác cho hỏi về Runewords phát, mình mới chơi chưa bao lâu nên không hiểu vấn đề runeword lắm:
-
Ví dụ giờ mình muốn ép rune "Raptor" cây Throwing Axes, mình dùng đúng rune đó ép vào cây axe của mình nhưng tại sao không có những dòng đó hiện lên vậy mấy bác?
dtd
Monkey King
287 | 1
diemhong wrote:Mấy bác cho hỏi về Runewords phát, mình mới chơi chưa bao lâu nên không hiểu vấn đề runeword lắm:
-
Ví dụ giờ mình muốn ép rune "Raptor" cây Throwing Axes, mình dùng đúng rune đó ép vào cây axe của mình nhưng tại sao không có những dòng đó hiện lên vậy mấy bác?

Rune word thì dùng số rune nó yêu cầy tất cả các socket còn lại jew. Cho jew vào trước, rune vào sau. Cây throwing axe có 2 socket thì socket 1 nhét jew, socket 2 nhét rune. Có 1 socket thì nhét rune ko. Rw làm trên item trắng,xám
goldensun
Imp
5 | 0
anh em cho mình hỏi thêm là giờ con đệ nào là ngon nhất trong game vậy?
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
Has a thread with over 10.000 views
goldensun wrote:anh em cho mình hỏi thêm là giờ con đệ nào là ngon nhất trong game vậy?

Con đệ nào giờ cũng như nhau cả thôi , phế lắm . 1 cánh én không làm nên mùa xuân đâu , con này hợp với build này , con khác hợp với build khác . Đừng quan trọng summon làm gì (ngoài summon barb bản này chưa chơi nên ko biết)