Season 13: Chaos (Friday the 13th, January 2017)

Join other median communities around the world!
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Posted over 2.500 messages
Legendary Popularity Badge
Has a thread with over 250.000 views
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions
bravo8800 wrote:Đúng rùi có skill balance tăng def nhưng rất ít vì nó tính bằng point không phải %, với lại nếu xài Esctatic Frenzy thì def 0 nữa, bật lên mà kill không đủ nhanh để hồi máu thì ... Qua pounce zone Lioness cho def to hơn nhiều.

Quái ở trong uber thì nó đông nghìn nghịt def to chút thì dễ thở hơn xD.

Bowzon là một trong những class có thủ kém nhất medianxl aka Glass Cannon nên cũng cực kỳ khó chơi khi không có đồ mạnh sơ ý tẹo là toi à xD.

Dunc với Triune có trap rất dễ die, Tran còn bị một hit thì Fauzt golem nó bắn cho lòi xD. Sewer với Nilathak thì ok. Boss thì chắc bạn ấy chưa đủ damage dể kill. Theo tớ thì bạn nên nâng def chút rùi farm Tran. Farm ở đây rất nhàn afk cũng chả chết drop còn ngon nữa.

Nếu so về farm area như Fauzt, Dunc, Sewer thì mình đề nghị đẩy sang Pounce zon (hoặc bạn có thể farm = bow với 1 room đầu tiên, clear room đó xong out rồi farm lại room đó Image). Pounce gear rẻ vẫn farm những nơi này ngon: def cao, leech, high speed, ko bị kẹt quái... Triune thì mình chưa thử clear = bowzon, Ladder này mình lấy Nec (Discomancer) + Sorc (Psn sor xài SU ở hình trên) clear Triune rất nhanh :D.
Edited by Pinball 8 years.
leofanc
Jungle Hunter
25 | 0
mấy bạn cho xin link tải diablo full - chơi online dc . thx ,
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions
leofanc wrote:mấy bạn cho xin link tải diablo full - chơi online dc . thx ,

Đây bạn:

- Full: https://docs.google.com/file/d/0Bw4PpeW ... t6aGc/edit
- Portable (đã lược bỏ 1 số file âm thanh ko cần thiết): http://up.4share.vn/f/685a5f5d5e5a505a/ ... 8.rar.file
leofanc
Jungle Hunter
25 | 0
thx , làm sao connect online được ? help !
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions
leofanc wrote:thx , làm sao connect online được ? help !

https://tsw.vn.cz/how-to-join/
suntorytime
Monkey King
269 | 6
Pinball wrote:Bowzon thì farm Kab đều đều 2 Unique/run nhé bạn :))

Ngoài ra nên tham khảo guide này:
http://www.medianxl.com/t6940-xvc-the-bowazon

Nếu vẫn thấy khó farm thì sang Pounce Zon đi bạn :flip:

Thanks. Mình đang tính chuyển qua javazon để đi Tran :mrgreen: Chân tay chậm chạp nên có vẻ không hợp Dunc lắm :oops:
Còn về pouncezon, mình làm theo lời 1 số bro khuyên, chế 1 đống jewel +lifesteal, +hp,+def,... máu lên được hơn 7k, def 400k, DR 40% đi Tran cũng tàm tạm, thỉnh thoảng dính trap => (-: Tuy nhiên do ko có res, nên chỉ đi được mỗi Tran :bounce:

đây là char đầu tiên mình chơi trên bản mod này, cảm nhận chung là ama không được newbie friendly lắm :evil: Không biết đã bạn nào build thử stormzon với bloodzon chưa cho xin cảm nhận xem nào :lol:
leofanc
Jungle Hunter
25 | 0
đã vào dc game nhưng chưa biết chọn em nào :v
BlackZ
Pit Knight
111 | 5
chippvant wrote:Đây là char đầu tiên mình chơi trên bản mod này, cảm nhận chung là ama không được newbie friendly lắm :evil: Không biết đã bạn nào build thử stormzon với bloodzon chưa cho xin cảm nhận xem nào :lol:

Hình như pounce với bow là dễ nhất của zon rồi, nói chung là cũng ko friendly như pally hay sorc, còn storm với blood thì em có thử qua, nhưng mà cái nào cũng lv 24-30 là lại del char :mrgreen: , storm khó nhất thì phải, build nó đắt đỏ lắm, còn early game thì build này hoàn toàn ko dành cho newbie đâu :mrgreen:
bravo8800
Vampiress
35 | 0
Amazon thì Poucezon là ngon nhất rồi, skill quá bá đạo teleport, đánh diện rộng, skill của witch và LAz xD.
Build dễ nữa có Treedruid hồi máu như điên khỏi lo chết, End game gần 3k life after kill xD.
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions
chippvant wrote:Thanks. Mình đang tính chuyển qua javazon để đi Tran :mrgreen: Chân tay chậm chạp nên có vẻ không hợp Dunc lắm :oops:
Còn về pouncezon, mình làm theo lời 1 số bro khuyên, chế 1 đống jewel +lifesteal, +hp,+def,... máu lên được hơn 7k, def 400k, DR 40% đi Tran cũng tàm tạm, thỉnh thoảng dính trap => (-: Tuy nhiên do ko có res, nên chỉ đi được mỗi Tran :bounce:

đây là char đầu tiên mình chơi trên bản mod này, cảm nhận chung là ama không được newbie friendly lắm :evil: Không biết đã bạn nào build thử stormzon với bloodzon chưa cho xin cảm nhận xem nào :lol:

Đâu có cần res để đi farm = Pouncezon. Vô Dunc/Sewer chỉ cần leech nhiều là đc. Mình ko chơi sin/bar/nec nhiều nên ko nhận xét nhưng Zon, Pal, Druid, Sor là những char rất dễ chơi. Có chăng bạn build + xài gear ko đúng thôi :D

Javazon cần item ngon nhiều hơn Pouncezon:)). Ngoài ra nếu mới chơi thì quên Blood/Storm Zon đi vì đây là những build khó (kể cả item xịn vẫn chưa chắc mạnh :roll: )
leofanc wrote:đã vào dc game nhưng chưa biết chọn em nào :v

Kiểu gì sau này chả chơi hết. Chọn 1 char chơi thấy khó thì sang char khác có sao đâu :?
bravo8800 wrote:Amazon thì Poucezon là ngon nhất rồi, skill quá bá đạo teleport, đánh diện rộng, skill của witch và LAz xD.
Build dễ nữa có Treedruid hồi máu như điên khỏi lo chết, End game gần 3k life after kill xD.

Thiệt sự thì Wolf Druid mạnh hơn Pouncezon rất nhiều. Damage magic/leak cao/reanimate nhiều/máu nhiều...