Newbie cần giúp đỡ

Join other median communities around the world!
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Posted over 2.500 messages
Legendary Popularity Badge
Has a thread with over 250.000 views
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions
mercury wrote:mình cũng mới chơi, định làm 1 con unholy caster pad mà không thấy guide nào dễ hiểu cả, mong mấy huynh chỉ giáo :bounce:

Đầu game thì cứ TU + spell damage và -% res mà tiến. Sau này xài craft. Skill smax Superbeast, Mind Flay, Tainted Blood, Blessed Life khi nào đủ 49% thì thôi. Còn Slayer thì nâng vừa đủ tăng 1 tia Mind Flay. Ví dụ hiện tại max skill này là 27 thì nâng 20 thôi (thêm 7 points cũng ko thêm 1 tia MF, phải thêm 10 points). Còn những skill khác 1 point, còn dư dồn Rapture.
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
Has a thread with over 10.000 views
mercury wrote:mình cũng mới chơi, định làm 1 con unholy caster pad mà không thấy guide nào dễ hiểu cả, mong mấy huynh chỉ giáo :bounce:

Theo guide này là chuẩn nè bạn , làm gần hết quest http://www.medianxl.com/t954-v6d-wng-di ... oly-caster (bỏ qua Lighting Wall nhé , LW bị neft thảm với lại late game phế)
Còn muốn farm thì craft 1 cái bow + skill tantrum mà farm .
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
Ai có kỹ năng viết lách + edit bài bằng code HTML thì viết 1 guide tiếng việt chi tiết cho newbie đi . Hôm nay chơi với 2 cha nội kia mà AC + TU không biết là gì :)) . Dắt vào Tcow + Fauzt kéo lv + làm BRC mà thấy toàn xác ơi là xác :v
greenstone
Jungle Hunter
25 | 0
kéo lv mình với sacks ơi :mrotate:
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
greenstone wrote:kéo lv mình với sacks ơi :mrotate:

Kiếm ai chơi Nec , Din , Sorc , Druid mà nhờ kéo lv . Mình chơi Sin kéo không nhanh bằng mấy char kia đâu
mercury
Prowler
16 | 0
Pinball wrote:

Đầu game thì cứ TU + spell damage và -% res mà tiến. Sau này xài craft. Skill smax Superbeast, Mind Flay, Tainted Blood, Blessed Life khi nào đủ 49% thì thôi. Còn Slayer thì nâng vừa đủ tăng 1 tia Mind Flay. Ví dụ hiện tại max skill này là 27 thì nâng 20 thôi (thêm 7 points cũng ko thêm 1 tia MF, phải thêm 10 points). Còn những skill khác 1 point, còn dư dồn Rapture.

sacks wrote:

Theo guide này là chuẩn nè bạn , làm gần hết quest http://www.medianxl.com/t954-v6d-wng-di ... oly-caster (bỏ qua Lighting Wall nhé , LW bị neft thảm với lại late game phế)
Còn muốn farm thì craft 1 cái bow + skill tantrum mà farm .

cám ơn 2 pros đã giúp :D mà dạo này con mouse nó bệnh click trái sau khi chơi bow druid :( mình sẽ cố thử chơi lại xem, mà mấy bác chơi TSW à? hay là multi qua IP? mình trước giờ chỉ toàn chơi single , :bounce: trước có thằng em chơi chung qua hamachi nhưng giờ nó không chơi nữa nên single cũng hơi buồn
Edited by mercury 8 years.
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
mercury wrote:cám ơn 2 pros đã giúp :D mà dạo này con mouse nó bệnh click trái sau khi chơi bow druid :( mình sẽ cố thử chơi lại xem, mà mấy bác chơi TSW à? hay là multi qua IP? mình trước giờ chỉ toàn chơi single , :bounce: trước có thằng em chơi chung qua hamachi nhưng giờ nó không chơi nữa nên single cũng hơi buồn

:) , thôi lên TSW chơi cho vui , chơi sp ko vui bằng đâu
mercury
Prowler
16 | 0
sacks wrote:
mercury wrote:cám ơn 2 pros đã giúp :D mà dạo này con mouse nó bệnh click trái sau khi chơi bow druid :( mình sẽ cố thử chơi lại xem, mà mấy bác chơi TSW à? hay là multi qua IP? mình trước giờ chỉ toàn chơi single , :bounce: trước có thằng em chơi chung qua hamachi nhưng giờ nó không chơi nữa nên single cũng hơi buồn

vậy để mình mày mò thử, trước giờ chưa biết chơi trên server nó như nào :mrgreen:
sẵn hỏi luôn, Holy caster Paladin có mạnh như unholy không nhỉ? :mrgreen: cũng muốn tìm một cái build nghịch thử :mrgreen:
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Posted over 2.500 messages
Legendary Popularity Badge
Has a thread with over 250.000 views
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions

SO WHY NOT PLAY ON TSW NOW? :D
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
mercury wrote:
sacks wrote:

vậy để mình mày mò thử, trước giờ chưa biết chơi trên server nó như nào :mrgreen:
sẵn hỏi luôn, Holy caster Paladin có mạnh như unholy không nhỉ? :mrgreen: cũng muốn tìm một cái build nghịch thử :mrgreen:

Từ bản ultimative đầu tiên tới giờ thấy ai chơi holy caster đâu ? Super Beast , Mindflay , Sacret Amor là 3 skill làm nên tên tuổi của Pal nhé