Season 13: Chaos (Friday the 13th, January 2017)

Join other median communities around the world!
ghostandme
Pit Knight
103 | 0
manudw wrote:T mới tải game về mà làm theo hướng dẫn vô được game rồi. Mà sao k chơi đươc multires cao nhỉ. với chạy tool hackmap thì nó crash luôn

800*600 là max trong settings muốn cao hơn thì dùng cái này
Image sp 1.12a
mod này chơi onl là bay acc :v
độ phân giải cao dễ thấy quái có lợi cho ng chơi
Image sp 1.13c
link: https://www.median-xl.com/tools.php
Edited by ghostandme 7 years.
ghostandme
Pit Knight
103 | 0
Image :bounce: :bounce: móa mất hẳn 1 buổi chiều
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
Has a thread with over 10.000 views
^ai bảo làm với melee
ghostandme
Pit Knight
103 | 0
sacks wrote:^ai bảo làm với melee

theo đường melee thì gắng cho hết game chứ sao bác :D :D
Guitar
Cultist
23 | 2
Common Supporter Badge
Donated 1 time
Pinball wrote:OW là hiệu ứng làm quái "tới tháng" trong 1 khoảng thời gian (còn gọi là DoT - Damage over Time tức gây damage liên tục). Dấu hiệu nhận biết là có máu chảy xung quanh quái.

Hiệu ứng này đc chia tỉ lệ dựa trên vũ khí char lúc đó:
- Melee: 1/4.
- Ranged: 1/8.
- Unique boss, Uber boss, Champion boss: 1/2.

Ở mxl thì OW rất quan trọng đối với những boss immune all điển hình là BLaz. Vì BLaz immune hết và ko thể làm mất immune như những boss khác đc nên phải xài OW (và Purify).

Túm gọn: chỉ cần hiểu nó gây damage liên tục, và hầu như chỉ dành cho BLaz uber. Còn lại khỏi.
bexa15 wrote:Cái này tác dụng là gì nhỉ. Em chưa rõ lắm.
**... Life after each Kill : giết 1 con quái là tăng ... life của mình lên hả.
**Life stolen per Hit ??!

Life after each Kill (LAEK) là sau khi giết 1 quái thì char sẽ đc hồi lượng máu đó
Life stolen per hit (còn gọi là Life Leech - LL) là "hút máu". Số máu hút đc sẽ dựa trên damage của mình đánh ra THÀNH CÔNG lúc đó (miss thì khỏi hút hít gì nhé). Ví dụ: char có 1000 damage với 10% LL thì khi đánh quái 1 hit char sẽ đc hồi 100 máu.

CHÚ Ý: LL chỉ có tác dụng với melee và ranged attack (caster khỏi nhé).

Mình bổ sung thêm:

1. OW còn có tác dụng rất quan trọng là làm cho quái và boss ko hồi đc máu, trừ quái và boss immune to physical
2. Life Leech chỉ tính trên physical dmg, ko tính cho elemental dmg nên đối với physical immune thì LL vô dụng. Ngoài ra hiệu quả LL bị giảm mạnh ở destruction nên về late game nên ưu tiên LAEK (Lưu ý ở Destruction Difficulty thì max LL là 60%)
reetard176
Dark Huntress
12 | 0
mọi người cho mình hỏi tại sao chơi online mình k áp dụng cái recipe " Magic item + Oil of Enhancement + rune -> reroll item as rare " cho jewel vậy ....
huybalan
Thunder Beetle
51 | 0
Ông thế là ngon rồi. Tui làm với pala mấy tuần kdc đây nè.. haaa..
ghostandme
Pit Knight
103 | 0
reetard176 wrote:mọi người cho mình hỏi tại sao chơi online mình k áp dụng cái recipe " Magic item + Oil of Enhancement + rune -> reroll item as rare " cho jewel vậy ....

Image
huybalan
Thunder Beetle
51 | 0
Vẫn chưa rõ cái này...
Image
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
Has a thread with over 10.000 views
^ có gì đâu mà phải thắc mắc . Cứ đạt 86 Increase attack speed là được 4 frame (max) , tương tự như Cast rate . Frame càng thấp thì cast - attack - block - recovery càng nhanh .
Ví dụ : Cast rate của ông hiện tại chỉ là 85% thì sẽ có 5 frame (tức là 85%FCR chẳng khác gì 32%FCR , tốc độ cast sẽ ngang nhau bởi vì cùng là 5 Frame) . Nhưng chỉ cần thêm 1%FCR nữa là đạt 86%FCR = 4 Frame -> cast nhanh hơn hẳn . Tương tự với FHR , con số cần đạt được đối với supperbeast morph là 200% (mức khả thi , vì nếu lên 414% sẽ giảm được 1 frame nhưng bù lại mất 1 đống MO , rồi phải tìm thêm 1 tá item vô dụng có +%FHR )