Thread giới thiệu game và phần mềm

Join other median communities around the world!
BlackZ
Pit Knight
111 | 5
Chào ae, em biết là ae đang chờ đợi mòn mỏi cái ladder reset hoặc patch mới hay sigma, vì thế em xin mở topic giới thiệu game và phần mềm mà ae có thể sẽ thích :mrgreen:
Bất kỳ thanh niên nào có nguồn hay hãy vào đây chia sẻ cho ae cùng mở rộng tầm mắt, hoặc có nhu cầu hay câu hỏi thì các ae khác hãy vào giúp đỡ.

Em xin làm phát đầu.

[GAME]
- Chú ý ở đây em chỉ liệt kê 1 số game cũ và nhẹ để mọi người đều chơi được nên mong ae đừng ném đá sao game hình xấu quá, hay biết từ lâu rồi, cũ người mới ta mà :mrgreen: .

1. STRONGHOLD CRUSADER

Image

Đây là 1 game chiến thuật trung cổ tương tự như AOE, nhưng theo em thì game này hay hơn và hấp dẫn hơn khá nhiều. Nhưng cái này đối với newbie thì không dễ dàng tí nào, đa phần cần phải tìm hiểu 1 thời gian mới có thể làm chủ được các trận đánh.

Một số điểm hay cho ae tham khảo:

- Theo ý kiến cá nhân e thì đồ họa đẹp và mượt hơn AOE 2.
- Chân thực về rất nhiều điểm:

+ Muốn nuôi dân thì phải có thức ăn, càng nhiều dân càng nhiều thức ăn đòi hỏi ae sẽ phải đáp ứng nhu cầu của bọn nó, ko thì đừng tính đến chuyện đào tạo lính tráng hay phát triển kinh tế :lol: , khẩu phần ăn có thể quyết định sự hài lòng của dân con đối với bạn.
+ Một số loại lính đòi hỏi mình phải thuê người rèn vũ khí, giáp và ngựa cho bọn nó thì mới chiêu tập được.
+ Xe bắn tên hoặc bắn đá có người điều khiển đàng hoàng, ko chơi mốt "ma đẩy" như AOE, riêng các loại máy bắn đá cần phải cung cấp đá để bắn lấy từ chính số đá trong kho. Muốn bắn tên lửa phải tạo cho bọn achers 1 cái lò lửa thì mới bắn ra lửa đc.
+ Một khuyết điểm phổ biến ở rất nhiều game nhưng trong SC lại tránh được đó là hiện tượng dùng kiếm chém tường mà vẫn cháy được lâu đài, trong game này chỉ có những vật liệu như cây cỏ hay rơm là cháy được, nhưng phải cần những loại lính đốt nhà người ta thì mới gây cháy được, ngoài ra tường thành bằng đá có đốt đến Tết cũng đ*o thể bắt được một đóm lửa :lol: .

- Trong game chỉ có 2 chủng quân mà bất kỳ team nào cũng có thể dùng được: lính Crusade (lính mang thập tự) và lính Arabic (Ả Rập). Dù chỉ với 2 loại này nhưng mỗi loại có một thế mạnh riêng, nên từng người và cả từng tướng AI cũng khai thác theo cách riêng và ko bị nhàm chán. (ngoài ra còn có các anh tu sĩ béo tròn cầm côn đánh như l*n và một số loại quân nhỏ khác nữa)
- Việc xây thành lũy trong game ko bị giới hạn, tường có nhiều lớp, nhiều loại tháp khác nhau, cổng có cầu treo blah blah blah...
- Còn nhiều cái hay và thú vị khác nữa liệt ra thì phải hơn 1MB văn bản mới hết được, ae chơi thử rồi tự khám phá sẽ thấy rất đã.
Game này còn nhiều bản mới hơn đồ họa khủng hơn nhưng em chỉ giới thiệu mình bản này cho ae vì theo em thì bản này hay và chặt chẽ nhất.

Screenshots

Image

Image

Còn nhiều game và soft nữa, mỗi lần update em sẽ edit post đầu tiên này để tiện theo dõi, bất kỳ thắc mắc của bác nào em cũng sẽ giải đáp trong post này luôn

OK khuya rồi em xin dừng mai mốt up thêm vài phát cho ae, rất mong mọi người nhiệt tình đóng góp cho thread để ae biết thêm nhiều cái hay hơn. Giờ đi fap cái đi ngủ đã...

Edit: Ảnh mờ là do ảnh xấu chứ game nó rõ lắm nhé ae :)))))
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Posted over 2.500 messages
Legendary Popularity Badge
Has a thread with over 250.000 views
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions
Cookie'd :thumb:

Thỉnh thoảng chơi mấy game cổ cũng hay. Đó giờ chưa chơi AOE bao giờ vì ko thích thể loại dàn trận, chỉ khoái dạng RPG tung chưởng như D2 này. Nhưng cuối tuần sẽ thử game này :-D
dtd
Monkey King
287 | 1
sao bác không up luôn link để ai thích tải luôn nhỉ ^^
Spartan
Lava Lord
93 | 0
game này có bản 2 rùi mà thấy ngoài nâng cấp đồ họa ra chả được j
Spartan
Lava Lord
93 | 0
dtd wrote:sao bác không up luôn link để ai thích tải luôn nhỉ ^^

https://kat.cr/stronghold-crusader-hd-tinyiso-t6792610.html
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions
Nhìn có vẻ rối. Ai thêm mấy hình đi :D

Ngoài ra có ai đang chơi RPG khác ko nhỉ? Hiện mới về lại TL2 mod Synergies mà ko thấy hào hứng như xưa :|
Spartan
Lava Lord
93 | 0
Pinball wrote:Nhìn có vẻ rối. Ai thêm mấy hình đi :D

Ngoài ra có ai đang chơi RPG khác ko nhỉ? Hiện mới về lại TL2 mod Synergies mà ko thấy hào hứng như xưa :|

có grim dawn kìa.
SC mới vô là thế này
Image
sau đó bác thích xây thế nào thì xây.
cái này hay ở cái khi quân cung nỏ, máy bắn đá, cung ở trên cao thì nó sẽ được tăng ranger với lại mình ở trên thành lũy thì nó khó bắn trúng hơn
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions
Bữa nào cài xúc thử. Nay xúc thử Grimdawn thấy lag quá nên xóa rồi =))
BlackZ
Pit Knight
111 | 5
Có cai chơi Heartstone pro ko chỉ em vài đường với :))) cài vào chơi đc 1 tuần lễ tỉ lệ thua hơn 60% ức chế quá :))))
BlackZ
Pit Knight
111 | 5
Pinball wrote:Nhìn có vẻ rối. Ai thêm mấy hình đi :D

RPG có Magicka với Sacred 2 bác thử chưa? Nếu chưa em quất vào post #1 luôn :lol: