Season 13: Chaos (Friday the 13th, January 2017)

Join other median communities around the world!
PogChamp
Stone Warrior
34 | 2
Dĩ nhiên. Chơi caster nhiều class test biết bao thứ ở topnotch gear + charm trophy cycle đầy đủ rồi. Giờ cứ test thử thì biết: full gear với jewel 3% + 15ene factor và full gear 6% + 0 ene factor rồi so sánh.

Đó là lý do Dead Lake Lady luôn chắc slot weapon của UHC mà ko phải craft weapon dù craft spell damage cao hơnn hưng lại ko có nhiều factor. Tương tự Lamha và Blessed Wrath.
huybalan
Thunder Beetle
51 | 0
Hii.
Ông để - %ELR bao nhiêu là ổn định. Tui nghĩ đánh boss tăng -%ELR sẽ lợi hơn tăng +%LSD boss sẽ nhanh chết hơn. Còn farm để khoảng trên dưới -200%ELR đc rồi nhỉ.
PogChamp
Stone Warrior
34 | 2
boss như zorun tsin, belial, astrogha nói chung uber boss thì -200%. Còn đánh quái thường thì -100% là đc.

Cái mốc -200% enemy res nó đc xài cho Heroic boss vì loại boss này có shield heroic, shield này nó random nên nếu char có -200% res thì khi boss random 200% res thì nó sẽ còn 0% res khi char đánh,
reetard176
Dark Huntress
12 | 0
Spartan wrote:
reetard176 wrote:hic mình đã thử tắt cái plugy ở ngoài d2se rồi mà vào vẫn chỉ thấy có 1 page.....

quỳ lun :shock: :shock: . tức là bình thường nó chỉ có 1 page. nhờ cái plugy mới được nhìu page

... ra là bt nó chỉ có 1 page ... ty ty
ghostandme
Pit Knight
103 | 0
proc doom có hoạt động trên boss k mấy bác?
và nightmare có công dụng thế nào?
sacks
Ice Clan
566 | 4
Common Popularity Badge
Has a thread with over 10.000 views
PogChamp wrote:Dĩ nhiên. Chơi caster nhiều class test biết bao thứ ở topnotch gear + charm trophy cycle đầy đủ rồi. Giờ cứ test thử thì biết: full gear với jewel 3% + 15ene factor và full gear 6% + 0 ene factor rồi so sánh.

Đó là lý do Dead Lake Lady luôn chắc slot weapon của UHC mà ko phải craft weapon dù craft spell damage cao hơnn hưng lại ko có nhiều factor. Tương tự Lamha và Blessed Wrath.

tối test thử xem sao

Bên mình có ai chơi bowzon ko , mai mốt tui kiếm cái amor disco inferno rồi vào game party đi uldy thử .
Mà ko biết ladder này vn mình có ai đi uldy thử chưa , nghe nói uldy AI rework với lại hp của boss giảm còn 1/2 thôi

^ nghe nói proc doom có 600 damage thôi , hiệu quả như thế nào thì ko rõ , nhưng chắc chắn ladder này chơi nagisin phải xài doom ( vì chỉ cần 1 hard skill point là reduce enemy magic resist 30%) . nói thêm là physical + magic ko có cách nào để giảm res của quái + boss ngoại trừ 1 số curse

@huybalan : chơi caster lúc nào cũng có -200%res . đi farm thì cần -100% res . nhưng vì các caster chủ yếu là để giết boss ( nếu farm sẽ xài melee spec hoặc build khác , lúc dó mới tính toán lại res ( xài tool d2stat ) .
Riêng palladin khi làm charm lúc nào cũng có -200% lighting res , còn muốn farm thì chuyển qua UHM mà đi fauzt , dunc , tran . ví dụ ông xài bloodthorn làm main skill , shield là ssu stormflyer ( vừa có fire spell damage + lighting spell damage ) thì cần -100%fire res , -100%lighting res .
Nói chung chưa thấy ai chơi lâu mà mỗi lần chơi caster lại để có -100%res cả ( mất công thay đồ dạc , tính toán lại res rồi cả speed nữa)
ghostandme
Pit Knight
103 | 0
bác nào có đồ SU warp blade hay ceremonial armor k ạ?
e xin lấy tấm thân này trao đổi :mrotate: :mrotate:
huybalan
Thunder Beetle
51 | 0
ghostandme wrote:bác nào có đồ SU warp blade hay ceremonial armor k ạ?

Trời..... Ông ơi!!!!! Sao bây h mới nói. Hôm qua nhặt đc 1 SU Starhawk với 2 Armor of the Old Religion luôn. Tui đổi sigs hết mất rồi.
Game tên gì vậy ông. Khi nào có tui để lại cho.
Edited by huybalan 7 years.
ghostandme
Pit Knight
103 | 0
huybalan wrote:
ghostandme wrote:bác nào có đồ SU warp blade hay ceremonial armor k ạ?

Trời..... Ông ơi!!!!! Sao bây h mới nói. Hôm qua nhặt đc 1 SU Starhawk với 2 Armor of the Old Religion luôn. Tui đổi sigs hết mất rồi.

oimeoi :'(
e thường đặt tên phòng 1 chữ cái hoặc 1 con số, còn k thì bác tìm tên nv e là aloneness
huybalan
Thunder Beetle
51 | 0
Hii.. aloneness! Uhm. Khi nào nhặt đc tui đưa cho. :)