Season 13: Chaos (Friday the 13th, January 2017)

Join other median communities around the world!
PhucHung
Abomination
147 | 17
kidokute wrote:ông ơi biết làm sao để có được viên Xis rune ko ?

làm 6 loại elements runes roi cube voi 1 primal rune! Tổng thiệt hại là 6 loại essences(mỗi loại 1 cái) và 7 primal runes! Giá khá chát!
PhucHung
Abomination
147 | 17
Mấy bác có ai guide end game gears cho con merc act 1 Priestess không? Tui không thấy có luôn @@
kidokute
Destroyer
7 | 0
Common Auction Badge
Won 50 auctions
thank ông nhé ^^
iamq1803
Heretic
408 | 45
Common Love Badge
Earned over 20 cookies
Chào các bạn, mình mới chơi Diablo median, cũng đang tìm hiểu về game cả tuần nay.
Mình đang build con mele Sorceress, level trên 100 rồi, muồn tìm gear cho nó mà đọc ko hiểu lắm về cách craft items, có ai giải thích cho mình về cái này được ko ạ??
Ngoài ra cho mình hỏi là cách tạo Runeword chỉ cần cube 1 đồ xám với đúng loại rune là thành runeword phải ko?
PhucHung
Abomination
147 | 17
iamq1803 wrote:Chào các bạn, mình mới chơi Diablo median, cũng đang tìm hiểu về game cả tuần nay.
Mình đang build con mele Sorceress, level trên 100 rồi, muồn tìm gear cho nó mà đọc ko hiểu lắm về cách craft items, có ai giải thích cho mình về cái này được ko ạ??
Ngoài ra cho mình hỏi là cách tạo Runeword chỉ cần cube 1 đồ xám với đúng loại rune là thành runeword phải ko?

_ Craft đồ: ông tìm những shrines! R kiếm đồ rare sacred cube với nó là ra đồ craft. K áp dụng cho ring và amulet. Có thể lấy đồ đã craft craft lại đến khi nào mình muốn.
_ Runeword: ông chèn jewels đến khi còn 1 lỗ r chèn cái rune mà runeword yêu cầu vô( đối với 1 số runeword đặc biệt thì số rune sẽ khác nhau).
Tui khuyên là ông nên tự mày mò và tìm hiểu trong docs thì sẽ hay hơn ^^
Pinball
A dragon with boobs
6557 | 255
Great Posting Badge
Posted over 2.500 messages
Legendary Popularity Badge
Has a thread with over 250.000 views
Great Love Badge
Earned over 100 cookies
Common Auction Badge
Won 50 auctions
PhucHung wrote:Mấy bác có ai guide end game gears cho con merc act 1 Priestess không? Tui không thấy có luôn @@

Muốn kiểu solo boss hay farming hay support?
iamq1803
Heretic
408 | 45
Common Love Badge
Earned over 20 cookies
Pinball wrote:
PhucHung wrote:Mấy bác có ai guide end game gears cho con merc act 1 Priestess không? Tui không thấy có luôn @@

Trong mấy con merc ở act 3 thì mặc gear nào cho nó bạn ơi? Mình đang build mele Sorceress damage-based.
PhucHung
Abomination
147 | 17
Pinball wrote:

kiểu solo boss ak! Vì build của mình thiếu damg phys lắm @@
iamq1803
Heretic
408 | 45
Common Love Badge
Earned over 20 cookies
PhucHung wrote:
Pinball wrote:

Bạn đang build char gì thế?

Mà các bạn cho mình hỏi thêm, đi farm ở đâu thì dễ nhặt được đồ amulet với rings tốt nhỉ, mình đang rất thiếu amulet với rings, 2 thứ này mình của mình yếu quá.
PhucHung
Abomination
147 | 17
iamq1803 wrote:
PhucHung wrote:
Pinball wrote:

Bạn đang build char gì thế?

Mà các bạn cho mình hỏi thêm, đi farm ở đâu thì dễ nhặt được đồ amulet với rings tốt nhỉ, mình đang rất thiếu amulet với rings, 2 thứ này mình của mình yếu quá.

Mình đang chơi theo build giữa totem và summoner nerc!
Cái đó là tùy theo mf đang có, nó quyết định drop đồ magic hay rare hay unique! Nếu đủ sức thì farm duncraig, nếu vẫn thấy die còn nhiều lần thì farm cow hoặc là TA